JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU ASASI ZILIZOPATA KIBALI CHA KUTOA
ELIMU YA MPIGA KURA NA UANGALIZI WAKATI WA UBORESHAJI WA
DAFTARI LA KUDUMU LA WAPIGA KURA MWAKA 2024/2025

Dodoma, 25 Juni, 2024

Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi katika kikao chake cha tarehe 22 na 24 Juni,
2024, kwa kuzingatia kifungu cha 10(1) (g) na (h) cha Sheria ya Tume Huru ya
Taifa ya Uchaguzi Na. 2 ya Mwaka 2024 ikisomwa pamoja na kanuni ya 46(4) ya
kanuni za Uboreshaji wa Daftari la Kudumu la Wapiga Kura za Mwaka 2024
imetoa vibali vya kutoa elimu ya mpiga kura wakati wa uboreshaji wa Daftari la
Kudumu la Wapiga Kura kwa asasi za kiraia 157 na kibali cha uangalizi wa

uboreshaji kwa asasi 34 za ndani ya nchi.

Asasi zilizopata kibali cha kutoa elimu ya mpiga kura zitajulishwa kwa njia ya
barua pepe kupitia Mfumo wa Usajili (Accreditation Management System) ili kujaza
taarifa za kuwawezesha kukamilisha taratibu zingine ikiwemo kutaja maeneo
ambayo watatoa elimu hiyo na orodha ya watu watakaotoa elimu ya mpiga kura

katika maeneo hayo.

Majina ya taasisi na asasi za kiraia zilizopata kibali cha kutoa elimu ya mpiga kura

na uangalizi wakati wa uboreshaji wa Daftari la Kudumu la Wapiga Kura

2024/2025 yatatangazwa kupitia tovuti ya Tume www.inec.go.tz na mitandao ya
kijamii.
Tume inatumia nafasi hii, kuzipongeza Taasisi na Asasi za kiraia ambazo

zimepata kibali cha kutoa elimu ya mpiga kura

uandikishaji kwa mwaka 2024/2025.

kuwa waangalizi wa

KUJIANDIKISHA KUWA MPIGA KUKA NI MSINGI WA UCHAGUZI BORA!!




